เว็บไซต์ประกาศ ฟรีโฆษณา ประกาศ รับจ้างทำโฆษณาขายบ้าน ไม่มีค่านายหน้า ซื้อขายสินค้า รับทำSEOถูกมาก บ้านที่ดิน บริการ ติดหน้าแรกกูเกิล
โอกาสทอง! ขายที่ดินพุทธมณฑลสาย 5 ติดถนนกาญจนาภิเษก 217 ตร.ว. ราคาต่ำกว่าตลาด เพียง 30,000.-/ตร.ว. เหมาะสำหรับลงทุนสร้างหอพักนักศึกษาใกล้ ม.มหิดล หรือโกดังสินค้าที่ต้องการความคล่องตัวในการขนส่ง ติดต่อเจ้าของโดยตรง คุณโม 092-347-7051″
“ขายที่ดินพุทธมณฑลสาย 5 ขนาด 217 ตร.ว ทำเลทอง ติดถนนกาญจนาภิเษก ราคาเพียง 30,000 บาท/ตร.ว. (รวม 6.51 ล้านบาท) ราคาต่ำกว่าตลาด เกือบ 30% เหมาะสำหรับลงทุนสร้างหอพักนักศึกษาใกล้ ม.มหิดล หรือโกดังสินค้าที่ต้องการความคล่องตัวในการขนส่ง ติดต่อเจ้าของโดยตรง คุณโม 092-347-7051″
“หยุดจ่ายแพงกว่าเพื่อทำเลที่เท่ากัน” ในขณะที่แปลงรอบข้างดีดไป 4x,xxx แล้ว แต่แปลงนี้คือขุมทรัพย์ที่ซ่อนอยู่ปากทางสาย 5 เชื่อมต่อทุกโครงข่ายเศรษฐกิจฝั่งตะวันตก
| ข้อมูลที่ดิน | รายละเอียด |
| ขนาดเนื้อที่ | 217 ตารางวา |
| ราคาขาย | 30,000 บาท/ตารางวา (รวม 6.51 ล้านบาท) |
| พิกัดทำเล | ปากทางพุทธมณฑลสาย 5 – เชื่อมต่อถนนกาญจนาภิเษก |
| ผังเมือง/ศักยภาพ | เหมาะทำหอพัก, โกดังสินค้า, อาคารพาณิชย์ |
| สถานะ | เจ้าของขายเอง (พร้อมโอน) |
ในยุคที่ Real Estate Investment ต้องเน้นที่ Cash Flow ที่ดินแปลงนี้ไม่ได้มีดีแค่ “ถูก” แต่มี Location Entity ที่แข็งแกร่งรองรับการเติบโตในปี 2026 อย่างชัดเจน:
พื้นที่ใกล้ ศาลายา-พุทธมณฑลสาย 5 ปัจจุบันขยับตัวไปถึง 35,000–45,000 บาท/ตร.ว. การตัดสินใจซื้อในราคา 30,000 บาท/ตร.ว. จึงเท่ากับคุณ “กำไรตั้งแต่ตอนซื้อ”
ตัวที่ดินตั้งอยู่ปากทางพุทธมณฑลสาย 5 เชื่อมต่อ ถนนกาญจนาภิเษก (วงแหวนรอบนอก) สะดวกทั้งการเข้าเมืองและออกสู่ภาคตะวันตก รองรับโครงการขยายถนนในอนาคต
ด้วยรัศมีใกล้เคียงที่เป็น Hub ด้านการศึกษาและการแพทย์ (มหิดล ศาลายา / ศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษก) และนิคมอุตสาหกรรม ทำให้ที่ดินแปลงนี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับ:
หอพัก/อพาร์ทเม้นท์: รองรับนักศึกษาและบุคลากรทางการแพทย์
Mini Factory / Warehouse: สำหรับธุรกิจ SME ที่ต้องการจุดกระจายสินค้าติดถนนใหญ่
Office Building: อาคารสำนักงานที่ต้องการความคล่องตัวในการเดินทาง
🛍️ ห้างสรรพสินค้า: เซ็นทรัล ศาลายา, โลตัส ศาลายา, แม็คโคร ศาลายา
🎓 สถาบันการศึกษา: มหาวิทยาลัยมหิดล (ศาลายา), มทร.รัตนโกสินทร์
🏥 โรงพยาบาล: ศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษก
🏗️ Industrial Zone: รายล้อมด้วยโรงงานอุตสาหกรรมและโกดังสินค้าชั้นนำ
อย่าปล่อยให้โอกาสในการเป็นเจ้าของที่ดิน “ต้นทุนต่ำ กำไรสูง” หลุดมือไป เหมาะสำหรับนักลงทุนที่มองการณ์ไกล หรือผู้ที่ต้องการสร้างรายได้จากอสังหาริมทรัพย์ทันที
นัดชมที่ดินหรือสอบถามเพิ่มเติม: 👤 คุณโม (เจ้าของขายเอง) 📞 โทร: 092-347-7051 💬 Line ID: 0923477051 (หรือคลิกเพิ่มเพื่อนด้วยเบอร์โทรศัพท์)
*คลิกที่ปุ่มเพื่อโทรออกทันที (เจ้าของขายเอง)*
คียเวร์ด ขายที่ดินสาย5, ขายที่ดินสาย5 ราคาต่ำกว่าตลาด,ที่ดินพุทธมณฑล ราคาถูกกว่าตลาด, ที่ดินราคาถูกพุทธมณฑลสาย5, ขายที่ดินพุทธมณฑลสาย 5 ติดถนนกาญจนาภิเษก, ที่ดินสาย5ติดถนนใหญ่, ที่ดินสาย5- ขนาด200ตารางวา,ที่ดินสาย5 เหมาะทำโกดัง,ที่ดินใกล้ ม.มหิดล เหมาะทำหอพัก,ที่ดินพุทธมณฑลสาย 5 ราคาถูก,ขายที่ดินสาย5เหมาะทำอพาร์ทเมนท์, ที่ดินสาย5เจ้าของขายเอง, ที่ดินสาย5เพียง 30,000.-/ตร.ว